You are not connected. Please login or register

Hải Hoà - Điểm hẹn của tình bạn , đoàn kết và gia đình !!! (Vũ)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Hôm nay đã là 13-4 , 2 ngày sau 1 chuyến đi đáng nhớ - chuyến đi thực hành kỹ năng sinh tồn

Trc' đấy 1 tuần t đã có ý định là k đi Hải hoà , vì thiếu tiền , vì chuyện gia đình ... nhưng đến ngày 9-4 sau khi nói chuyện với Châu thì quyết định lên đg` , quyết định sẽ đi = bất cứ giá nào ( mặc dù trong túi chỉ có đúng 10k và chỉ còn 1h để đến hội quân , lúc đấy thì là h tắc đg` và nhà mình thì cách bến xe khá là xa ) . Lúc đấy mới biết khả năng thuyết trình của mình là quá ổn , sau 5 lần đàm phán với pama để đi mà vẫn k đc mà lần này t chỉ cần có 15p đã thuyết phục đc pama để đi nhưng cũng vẫn chỉ xin đc có 150k , dù còn thiếu nhiều nhưng cũng vẫn sắp xếp quần áo và xách balô để lên đg` 4h30 H.anh và Duy xuất hiện trc' cửa để cùng mình đi = taxi , lúc đầu k biết sau biết rằng 2 thằng đã đi đc gần nửa đg` mà vẫn quay lại với mình , lúc đấy mới nhận ra a e đối với nhau thế nào vừa thương bọn nó , vừa cảm thấy hạnh phúc vì chưa bị bỏ rơi . Nhưng 3 thằng trên đường đi liên tục , liên tục bị a Đạt và Táo vón thay nhau khủng bố = những lời lẽ hết sức đáng sợ , nào là hết xe rồi , nào là xe xuất bến rồi , k đợi đc . 3 thằng sau 1 hồi bàn ra tán vào là đuổi xe hay k thì đã quyết định là đi xe sau .
5h30: 3 thằng đã yên bị trên xe , tranh thủ xe chưa chạy thì ngồi viết nhật ký chuyến đi .
6h: xe bắt đầu rời bến . 3 thằng đều tranh thủ ngủ để lấy sức .
7h30: xe dừng lại cho khách ăn cơm , 3 thằng quyết định k ăn để tiết kiệm và đã lôi 1 gói mỳ ra đánh chén , mặc cho 1 vài hành khách xấu số còn ở trên xe thay nhau nuốt nước bọt vì thèm , sau đấy 3 thằng ngồi chém gió với nhau ( vui đáo để ) .
10h30: đặt chân đến mẳnh đất Tĩnh Gia , đang loay hoay nt , gọi điện tìm đg` vào thì gặp ngay a taxi mới đưa đội vào nên chỉ sau 10p 3 thằng đã có mặt ở nhà hàng Hà Đại . Lúc đó thì a Nở , chị Q`, a Minh và đặc biệt là có cả a Ku ra đón 3 thằng , đc a Nở chỉ chỗ để đồ , 3 thằng sau khi cất đồ thì lao ngay vào bàn để ngồi học với a e , học đc 1 lúc thì ra chén cơm ... Lần đầu tiên thấy có 3 thằng ra biển mà bỏ cá , bỏ mực để tranh nhau đĩa rau muống sào . Ăn xong lại lao vào học , chia sẻ ...

Ngày thứ 2 :
1h: Cuộc họp kết thúc , chém gió với a e 1 lúc thì t lôi chăn ra ngủ .
6h: Thức dậy , đi chạy , tập thể dục cùng a e ... Đoạn này hơi hăng máy vì lần đầu tâp thể dục còn đc quay film
7h: vào ăn sáng + chém gió với a e , lúc đấy đã bắt đầu thấy lác đác có nhiều bạn của Club S&L đến , tranh thủ làm quen và chém gió với các bạn ý .
9h30: Bắt đầu huấn luyện đội , khởi đầu là giới thiệu , làm quen , lúc này mình hận thằng Duy nhất mình mới chỉ kịp giới thiệu tên thì đã bị kéo vào thay ca cho nó , nên kết quả là chưa quen kết tất cả các thành viên ....
10h20: a Lưu và chị Dương " cười dê " xuất hiện .
10h30: lại chạy ra đổi ca cho Quân , lúc đấy đc nghe a Lưu chia sẻ về chuyện gặp cơ động ntn , vừa buồn cười , vừa ý nghĩa .
11h: Đc a Minh chia sẻ và cho làm bài tập làm tan chảy cục đá trên tay mình . Lúc mới cầm vào thì sướng ( trời hơi nóng mà ) , sau 1 lúc bất đầu cảm nhận đc kái lạnh , lạnh đến tận xương của 2 viên đá , bắt đầu thấy tay mình tê dại đi , nhưng rồi sau đấy thì tay mất cảm giác và bắt đầu cảm thấy thú vị , nhìn quanh mình , thấy mặt ai cũng quyết tâm , có những thành viên mặc dù nhìn rất yếu ớt , dặt dẹo nhưng vẫn quyết tâm đến cùng .
12h 25: Cả đội vào ăn trưa , Đc ăn patê của H.anh ...
1h: Lại tiếp tục buổi huấn luyện , các bài tập đc đưa ra theo đúng phong cách oái oăm của Lưu đại ka , Bài tập " Bắt dã tràng " với nhiều cách khác nhau và cuối cùng chỉ có 1 đích đến cho con dã tràng , đó là bụng mình , cảm giác khi cho con dã tràng vào mồm , nhai ngay k cho nó có cơ hội bò lung tung rồi vị mặn của biển , mùi hơi tanh của cá và 1 chút ngậy ngậy của gạch hoà quyện với nhau trong miệng , thật sự là rất tuyệt vời ... Rồi a Vinh và e Tâm lúc đầu k dám ăn nhưng nhờ sự cổ vũ từ tất cả đồng đội đã dám ăn con dã tràng . Lúc đấy mình thấy team thật sự là tuyệt vời . Rồi đi nhặt rác , tranh thủ làm quen thêm với các bạn học viên khác , vừa nhặt rác vừa chém gió nhiệt tình . Đến khi đào hố để chôn rác thì mình quyết định hy sinh bản thân để cho đồng đội thực hành kỹ năng sơ cứu ( đọ chân với xẻng )
16h: A Ku hướng dẫn về 1 số loại gút dây cơ bản .
17h: Mặc dù chân hơi đau nhưng vẫn cứ lao ra biển để tắm ... Đúng theo tiêu chí của TC , tất cả những bạn vô thì thò chân xuống nươc đều đc đặc cách tắm miện phí , yêu nhất là Quân áo mưa , mặc áo mới ra biển chơi ( nghe nói là áo mặc lần đâu ) , đã đc cưởi ra sau 20p vì ướt hết , còn 1 đống con trai thác loạn bơi ra khoảng sau ngang ngực , 1 vài thằng cúi xuống , lúc đứng dậy đã thấy tay cầm quần vẫy vậy , 1 thằng làm chả nhẽ mình k làm , thế là 7 8 thằng cúi xuống và ... .
18h: lên bờ , tắm rửa lại tranh thủ làm quen rồi ăn cơm . 1 bữa cơm thân mật , đúng theo tiêu chí , TC bắt đầu mở màn giao lưu = màn hát quậy , đầu tiên là A Đạt , rồi đến mình , a Ku , nở , Duy . Rồi a Lưu chia sẻ , a Ku và a Minh thay mặt cho TC thế hệ trc' trao lại cho Q` ỉn chiếc tù và để tượng trưng cho tinh thần của TC .
20h: Bắt đầu đêm lửa trại , lúc đầu thì diễn ra hết sức xuôn sẻ nhưng sau đó có sự góp mặt của 1 vài tên phá đám nên mình , Châu ... và 1 số thành viên bắt đầu vai trò của bảo vệ , đứng canh đảm bảo k xảy ra chuyện gì đáng tiếc .
22h30: Lửa chỉ còn là 1 đóng nhỏ , cũng là lúc đêm lửa trại kết thúc , đây là lúc các thành viên TC và học viên của chương trình bắt đầu thiền và chia sẻ cảm xúc .
23h: Lôi kéo đc kon e gái kết nghĩa ra ngoài ngủ , mặc dù chỉ có mỗi 1 kái áo khoác mượn đc của Quân nhưng vẫn nhường cho e gái đắp rồi đi trấn áo Nam Bèng mặc .

Ngày thứ 3:
4h: Dậy , ngắm mặt trời nhưng mà k có đành chuyển sang ngắm trăng .
5h: cả đội đã dậy và bắt đầu ra biển chạy , tập thể dục ...
5h30: Cả đội vào ăn sáng , sẵn sàng cho 1 hành trình đầy thú vị .
6h30: cả đội bắt đầu lên đường giải phóng miến nam , t và cả đội của mình đã băng qua rất nhiều thử thách , rất dễ đến dễ và tất nhiên cuối cùng luôn là những bài tập khó và rất khó . Đầu tiên là bài tập bò qua hàng rào dây thép gai , rồi hành quân 3km đến điểm tập kết để xây lô cốt , rồi leo núi , bài tập dẫm số , bài tập đi dây xuống núi , rồi bánh xe lịch sử , sơ cứu và làm cáng để cứu giúp đồng đội , cáng đồng đội vượt rừng về trạm xá , vượt lưới nhện , lnguỵ trang xe tăng , tiến về dinh độc lập . Nhớ nhất là lúc cáng thương binh , đội mình chỉ có 3 nam , 4 nữ , a Ku lại chọn ngay 1 gã con trai làm thương binh , hắn thì cũng hơn 60 có ít gì đâu vậy là đội mình thiếu 1 tay để cáng , nhưng lúc đấy mới nhận ra các bạn nữ giỏi như thế nào , mặc dù mình và a Đông cáng chính nhưng các bạn nữ cũng thay phiên nhau để giúp , ai k cáng thì đứng ngoài cổ vũ , điều này đã cổ vũ mình rất nhiều , mặc dù rất nặng , chân đau đi cà nhắc , tay thì rột lên rồi vỡ ra ( rất đau , phải băng lại ) nhưng cả đội đều chung 1 chí hướng , cáng nó về rồi giết nó luôn , nên cuối cùng cũng về đển đích . Rồi bài tập vựot mạng nhện do sơ ý nên mình đã đc "đi" đầu mà đội mình chỉ toàn nữ và 1 bạn nam , nhưng mình vẫn cố giúp , may mắn làm sao do k phổ biến kỹ luật nên Táo đã cho đội mình làm lại từ đầu , lần này mình đã qua an toàn , giúp a Đông đưa từng bạn nữ 1 qua và đưa cả thằng thương binh vô dụng qua ( đoạn này hắn bị thả rơi 2 lần ) nhưng cuối cũng thì a Đông cũng vẫn hy sinh anh dũng khi cố chui qua kái lỗ to thứ 2 . Sau đó là nguỵ trang xe tăng tiến về dinh độc lập , bắt và hành hạ thằng tổng đốc ( Thắng Nở ) . Rồi đến lúc nhận bằng .
14h: Ăn cơm .
14h 30 : nghỉ ngơi chờ xe đi về , tranh thủ chém gió .
16h30 : Lên đường tến về Hn .

Đối với mình , đây là 1 chuyến đi rất đáng nhớ , như khi đang chơi với kon e gái và thằng Duy ngoài biển , nghe loáng thoáng chuyện a nở , mặc dù k biết gì cũng chạy ra , quên mất còn mỗi 1 kái quần cũng lao xuống giúp nhưng vì mặc quần bò nên k dám bơi ra mà chỉ giúp kéo dây thôi lúc đấy mới thực sự hiển tình anh em , tình đồng đội là như thế nào , rất nhiều a e quên mình lao xuống cứu và kết quả là hỏng 3 kái Đt , mất 1 kái , và rất nhiều a e ướt hết 1 số giấy tờ quan trọng . Nhưng nhớ nhất là trong đêm lửa trại , mình ngồi cạnh a Ku , có những lúc a Ku quàng vai mình , nắm chặt tay a , mình như nhận đc lửa từ a chuyền sang , lửa nhiệt tình , ngọn lửa mà trong mình ... có lẽ chỉ còn lại le lói , nay lại bùng lên , lại mãnh liệt hơn bao h hết . Chuyến đi cũng đem lại cho mình nhiều bài học , nhưng hơn cả là có thêm 1 cô e gái ( mặc dù hơn mình tận 4 tuổi )

Kết thúc 3 ngày dài đầy mệt mỏi và cũng rất đáng nhớ , nhưng mình thực sự muốn cảm ơn Châu ng` đã giúp mình , thuyết phục mình đi , Duy và H.anh đã quay lại vì mình ,Q` , a Ku , a Lưu , chị Dương vì 1 chương trình thực sự tuyệt vời và a Nở vì đã cho mình thấy khi 1 ng` gặp chuyện thì k ai , k 1 ai trong gia đình TC sẽ đứng ngoài mà nhìn , tất cả sẽ cùng lao vào giúp , nếu k giúp đc thì cũng sẽ cổ vũ , lo lắng .

We're TC - We're N0.1 - We're family .

Xem lý lịch thành viên http://tcfamily.zforum.biz

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]