You are not connected. Please login or register

Hãy biến những điều tiêu cực trong lòng bạn thành sức mạnh để thành công( Đồng Xuân Tứ)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Thanh_Noob

Moderation
Moderation
Thù và ghét là hai con quái vật trong tâm mỗi người. Nếu bạn biến mình trở thành người vô tư mà không vô tâm nghĩa là bạn đã chiến thắng được hai con quỷ đó và cuộc đời bạn luôn vui tươi, hạnh phúc.

Nếu bạn không chiến đấu với nó để nó chế ngự trong lòng bạn thì tự nó sẽ phát sinh ra nhiều hệ quả tiêu cực khiến tâm bạn rối ren và nặng nề.

Nếu ai đã có sẵn lòng thù ghét trong người thì hãy lấy điểm yếu đó hay còn gọi là điểm đen trong TÂM mình làm mục tiêu và tập trung sức mạnh vào đó để hoàn thiện mình

Bởi chúng ta là con người, lấy TÂM làm hạt nhân để sống nếu TÂM không an luôn đố kỵ, ghen ghét với người khác và khi không đạt được mục đích thì trở nên thù ghét sẽ khiến cho hạt nhân của mình hao tổn nhiều năng lượng.

Vì thế nên hãy bỏ qua mọi thù ghét để tập trung năng lượng làm những việc có ích hơn.

"Mọi sự đố kỵ và ghen ghét theo nghĩa tiêu cực đều làm ta tụt lùi về phía sau"

Xem lý lịch thành viên

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]