You are not connected. Please login or register

Nhật ký chuyến đi Hải Hòa của Duy (Duy)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

* Ngày: 9-4-2010
- 16 giờ : Chưa hề có ý định đi biển Hải Hòa, nhận được tin nhắn hủy hẹn Chủ Nhật, Hoàng Anh thuyểt phục quyết định đổi ý, 2 thằng về nhà lấy đồ, mỳ và nước rồi phóng đến bến xe Nước Ngầm nơi hẹn cả đội.
- 16 giờ 15 phút : Trên đường nhận được tin nhắn của Vũ quay lại đón Vũ, lỡ hẹn với cả đội. 3 thằng đành để đội đi trước rồi theo sau vì đường tắc đuổi theo không kịp. Rất bực mình vì lỡ hẹn với đội phải tách lẻ.
- 17 giờ : Đến bến xe Nước Ngầm mua vé lên đường.
- 18 giờ : Xe rời bến.
- Từ 18 giờ đến 20 giờ 30 phút : Duy ngồi xem phim, Hoàng Anh ngủ, Vũ ngồi viết lịch trình.
- 20 giờ 45 phút : 3 thằng lôi mỳ sống ra xơi.
- Từ 21 giờ đến 22 giờ 20 phút : 3 thằng ngồi chém gió rất vui đợi đến khi gặp đội.
- 22 giờ 30 phút : Đến khách sạn Hà Đại gặp đội có anh Ku, Quỳnh inox, Thắng nở, anh Đạt, Châu, 2 cháu gái (Ngân, Linh), thư ký (Mai), Táo, Heo kòi, Nam Bèng, Quân, Tuấn Anh, anh Minh (Tâm Việt Thanh Hóa). Anh Minh, anh Ku, anh Nở, Quỳnh ra bắt tay chào đón. Cả 3 vui vẻ khi gặp đội tuy hơi mệt sau chuyến đi vẫn vào làm bài tập luôn với đội. Làm xong, 3 thằng ra ăn cơm, ăn xong lại tiếp tục làm với cả đội đến 2 sáng ngày 10.
*Ngày 10-4-2010
- 2 giờ : Tất cả đi ngủ, mình và Nam thì thức nói chuyện với 1 số chưa ngủ.
- 3 giờ : Tất cả ngủ hết chỉ còn mình và Nam, 2 đứa nói chuyện tâm sự rất nhiều đến 7 giờ sáng. Sau buổi tối, hiểu thêm nó , quý nó rất nhiều.
- 6 giờ : Có Châu dậy, 2 thằng đi chạy dọc bờ biển.
- 7 giờ : Gọi cả đội dậy. Anh Ku và ban huấn luyện họp và ra lệnh cho tất cả ra biển tập thể dục buối sáng.
- 7 giờ 30 phút : Tập thể dục xong, tất cả về ăn sáng (Cháo). vì cho rât nhiều muối mình nuốt không nổi. Sau đó anh Ku bảo từ bây giờ đến 10 giờ không có việc gì có thể thoải mái.
- 8 giờ : Có 3 bạn của Clb SNL đến tham gia.
- 10 giờ : Bắt đầu vào chương trình. Mình có nhiệm vụ trông đồ.
- 10 giờ 20 phút : Thêm rất nhiều thành viên của Clb SNL đến tham gia, mình rất hy vọng vào chương trình.
- 10 giờ 30 phút : Vũ vào thay ca, mình ra giới thiệu và làm quen với tất cả. Thêm các bạn từ Hà Nội trong chuyến PR của mình xuống tham dự cung với anh Lưu và chị Dương (giảng viên Tâm Việt) xuống giúp đỡ.
- 10 giờ 40 phút : Chia đội, mình cùng đội với Heo Kòi, anh Vinh (học viên Tâm Việt), thư ký (Mai), Nam Bèng, Mai làm đội trưởng và đặt tên đội là: 3m cưa đôi, sloga: tao không cao nhưng chí tao cao.
- 10 giờ 45 phút : Làm bài tập cầm đá (nước đá), cảm xúc lúc đấy thì thôi rồi.
- 11 giờ : Anh Lưu, chị Dương lên dạy về bài học đồng đội. Anh Lưu cho làm bài tập "bắt Dã Tràng". Nhưng kinh khủng nhất đó là "Ăn Dã Tràng"(Vị của nó mặn ngọt, hơi tanh nhưng khá ngon ).
- 12 giờ : Ăn trưa, nghỉ ngơi.
- Từ 14 giờ đến 16 giờ : Anh Ku dạy các loại thắt dây dựng, lều trại và đào bếp trên cát. Trong thời gian đó cùng dọn rác trên bờ biển với các em học sinh, giáo viên xã Hải Hòa.
- 15 giờ 30 phút : Mệt quá mình trốn đi ngủ.
- 16 giờ 30 phút : Kết thúc, tất cả ra biển vùng vẫy. Kon zai ra rất xa để nhảy sóng và làm theo đúng tiêu chí của TC đó là "Gặp nước không đứa nào khô" vì thế con gái đều bị ướt sũng hết (bị vứt xuống nước). Rất nhiều anh em ra tầm 30m tụt quần giơ cao lên vẫy chị em.
- 18 giờ : Tất cả lên bờ tắm rửa, ăn cơm. Trong khi ăn có rượu, sau mấy hồi rượu, anh em ai cũng nóng người và muốn giao lưu với các đội khác. Bắt đầu hát, Đạt mở đầu trước bằng bài "KhoanHo,HoKhoan" rồi Vũ "SonTinh,ThuyTinh", anh Ku cũng góp bài "123 ....", Thắng Nở "DoTa" (tất cả anh em góp sức hét rất to). Sau đó tất cả đứng dậy hát "TCca" với 1 tinh thần rất máu lửa. Sau đó để tặng chị Duyên (TV Thanh Hóa), mình hát "ChiToi" (dĩ nhiên chị là nhân vật chính).
- 19 giờ 20 phút : Anh Lưu lên chia sẻ, anh Minh và anh Ku là nhưng đàn anh của thế hệ trước lên chia sẻ.
- 19 giờ 40 phút : Anh Ku trao cho Quỳnh "pháp bảo" vật tượng trưng cho "Chỉ Huy" của TC. Sau lúc đấy, mình hô " We are TC, we are No.1, we are family." Tuy trước đó hát hết sức mình nhưng anh em vẫn hô khẩu hiệu vang trời.
- 20 giờ : Bắt đầu đốt lửa trại, nhảy múa cùng các em học sinh. Bên mình chuẩn bị hạ 2 loa thùng, 2 micro để các ca sĩ tung hoành, anh em nhảy múa xung quanh, vô cùng thác loạn.
- 21 giờ : Bây giờ là lúc cao trào nhất khi 2 đứa cháu mình và thư ký cho 1 vũ điệu vô cùng bốc lửa (không phải sexking đâu nhé). Mai và Tuấn Anh song ca 1 bài rất tình củm rồi đến lượt các đội lên trình diễn tiết mục của mình ....
- 22 giờ 20 phút : Kết thúc đêm lửa trại, 2 đứa cháu, thư ký, Heo Kòi và Táo làm 1 vũ điệu vô cùng bốc lửa (vẫn không phải sexking). Trong thời gian lửa trại, Châu và Quân phát hiện ra rắc rối nói vói mình. Mình đã rất lo lắng nhưng may mắn rằng đã không có chuyện gì xảy ra.
- 22 giờ 30 phút : Tất cả ngồi ngoài trời chia sẻ cảm nhận nướng khoai ăn.
- 23 giờ : Tất cả vào đi ngủ, mình và Nam quyết định thức canh. Nhưng đến 2 giờ 30 phút, mình ngủ đến 4 giờ. Kết thúc đêm rắc rối êm đẹp G9.
*Ngày 11-4-2010
- 4 giờ : Có tiếng ồn ào, thức dậy ngồi ngắm biển với Nam-cả đêm nó không ngủ chắc mệt lắm nhưng nó chả nói gì. Nó tốt thật, thức canh cho cả đội ngủ.
- 5 giờ : Gọi cả đội dậy, mình dẫn cả đội đi tập thể dục. Chạy dọc bờ biển mở đầu ngày mới.
- 5 giờ 30 phút : Ăn sáng.
- 6 giờ : Tập trung bắt đầu "Giải phong Miền Nam".
- 6 giờ 30 phút : Sau khi chuẩn bị đủ đồ đạc, dây, bông băng, 2 gậy.
- 7 giờ : Lên đường “Giải phóng Miền Nam”.
- 7 giờ 30 phút : Trườn qua bãi mìn.
- 8 giờ : Đến điểm tiếp theo xây lô cốt phòng thủ.
- 8 giờ 50 phút : Vượt núi.
- 9 giờ : Lên núi thực hành bài tập dẫm số.
- 9 giờ 30 phút : Buộc dây vào chân cả đội xuống núi.
- 10 giờ 10 phút : Đến điểm tiếp theo thức hành bài tập “ Ngồi đùi”, băng bó, sơ cứu vết thương cho thương binh, làm cáng đưa thương binh đến điểm tiếp theo (Thương binh của đội mình: anh Thái nặng 72kg ) nên cả đội đành coi như anh hy sinh mà tiếp tục lên đường. Chẳn qua anh nặng quá, cáng gãy cả đội đi bộ đến điểm tiếp theo.
-11 giờ 20 phút : Đến điểm tiếp theo, vượt qua mìn nhện, mình “hi sinh” không thể giúp được gì cho đồng đội …. Huhuzzz.
- 12 giờ : “Xe tăng” tiến thẳng về ding độc lập, bắt sống tổng thống.
- 13 giờ : Về đến dinh độc lập (vì chặng trước không đưa được thương binh đi nên chặng này cả đội đã quyết tâm đưa thương binh về đến nơi đàng hoàng).
- 13 giờ 10 phút : Tất cả các đội tập trung nhận bằng chứng nhận: “Survival Skills”.
- 14 giờ 10 phút: Ăn cơm nghỉ ngơi.
- Từ 14 giờ 40 đến 16 giờ : Nghỉ ngơi đợi đến khi về.
- 16 giờ 30 phút : Lên đường về Hà Nội.
Qua chuyến đi mình đã thấy được sự tiên bộ của a e rất nhiều như Mai đã hoàn thành công việc của 1 đội trưởng với nhưng quyết đinh vô cùng quyết đoán ,Mai đã tiến bộ rất nhiều từ khi vao TC .Hay có rất nhiều a e tốt như Quân luôn để ý lo lắng cho a e hay như Nam bèng thức trắng đêm canh cho cả dội ngủ ….Còn rất nhiều sự tiến bô va quan tâm cuả các thành viên khác nhưng quá nhiều nên mình ko thê viết hết xin lỗi các bạn khác
Trong chuyến đi. đã có rất nhiều chuyện xảy ra như: Việc anh Nơ suýt chết đuối, lúc anh Nở gặp chuyện, mình đang đi dọc bờ biển nhặt ốc. Khi không thấy cả đội đâu, chạy ra đến nơi đội đang đứng thấy Thư khóc, mình hỏi thì biết anh Nở gặp chuyện. Lúc đấy , mình chả nghĩ được gì, lao ra gỡ dây với Vũ và Châu rồi lao xuống biển, cố kéo ra thật xa nhưng dây không đủ dài, mình chạy vào bờ lấy thêm dây và đã giằng dây trên tay Châu quát rất sỗ sàng ( rất xin lỗi Châu mình không để ý). Qua sự việc mình thấy được sự lo lắng quan tâm của anh em trong đội dành cho nhau tuy các bạn gái không thể làm gì được nhưng qua bộ mặt thất thần, lo lắng. Mình cũng hiểu sự quan tâm của các bạn dành cho anh Nở hay như Nam Bèng, anh Vinh, Hoàng Anh, anh Đạt lao xuống định cứu anh Nở mà không nghĩ rằng mình cũng có thể bị như thế. Nhưng sau khi cứu được anh Nở, lúc này thấy các bạn dìu anh, mình mới thở phào tay chân rã rời.
Qua chuyện này mới có thể thấy được sự quan tâm và lo lắng của anh em đồng đội dành cho nhau. Thật vui khi ở trong TC, thật tự hào khi là 1 thành viên của TC, thật vui khi có nhưg người anh em như vậy,thật tư hào khi có những người a e như vậy.
Kết thúc 2 ngày bổ ich với những bài học của a Ku dành cho các thành viên ,với sư tiến bộ của đông đội với mệt mỏi trong chuyến hanh trình .Good bye Hải Hòa
Chia sẻ

Xem lý lịch thành viên http://tcfamily.zforum.biz

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]