You are not connected. Please login or register

Nhật ký Hải Hoà của em nè :| (Quân)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 Nhật ký Hải Hoà của em nè :| (Quân) on Thu Apr 15, 2010 11:56 pm

Viết theo kiểu tự thuật pha lẫn biểu cảm nhá :Em bắt đầu đi cùng đội đến Hải Hoà bằng xe khách vào chiều ngày thứ 6, đó là lần đầu tiên em đi xe khách như vậy nên cảm xúc cực kỳ ức chế do đi xe mà bị nhồi như nhồi lợn, ngồi mà ko nhúc nhích đc, đến thở còn khócả đội đến được điểm tập kết lúc 9h30, và đội vừa tới nơi là đã nhận đc sự đón tiếp niềm nở của ông Thắng (nhìn bộ mặt ông ấy là buồn cười quên cả mệt),anh Ku và anh Minh, sau đó đc ăn 1 bữa hải sản biển (chết nhục, ăn đc có 1 bát vì em ko ăn đc đồ ăn biển), rồi sau đó ko nghỉ ngơi, đội lao vào bắt đầu training luôn rồi đi ngủ, đêm hôm đó có lẽ là kỉ niệm vui nhất của em trong chuyến đo này khi em với thằng Vũ nằm chung chăn, chung nhau 1 cái gối màu hồng có hình trái timem cứ nằm đc 1 lúc thì lại bị thằng Vũ đòi trùm kín chăn lại rồi.....cảnh tượng khi đó từ bên ngoài nhìn vào rất lạ, chăn lục đục liên hồi, thằng Vũ thì cười dê, còn em thì cứ nói "thôi đi mày, bỏ ra"đc vài phát như thế kinh quá em đành chạy ra chỗ khác ngồi ngắm biển thâu đêmSáng hôm sau, trận chiến bắt đầu ^^.Bắt đầu ngày hôm đó, em đc giao nhiệm vụ dẫn trò thể dục, tiếc quá do hơi căng thẳng và bị phân tâm vì 1 số chuyện nên em đã dẫn thiếu mất 1 màn tập cho ae.rồi cả đội ( TC+SnL) đc đào tạo về các kỹ năng survival đến tầm 17h. rồi sau đó cả đội đi tắm biển, em thì ko định tắm đâu, chỉ tung tăng trên bờ xem các đàn anh vẫy quần thôi, nhưng sau đó em bị thằng Vũ vật xuống biển =>ướt hết cả quần áo (huhu cái áo mới mặc đc 5') sau đó mới bơi đc 1 tí là bị gọi vào rồibuổi tối hôm đó đốt lửa trại cảm giác rất vui, vui lắm ý, chưa bao h em đứng gần 1 đống lửa to như vậy, nhìn mà chỉ muốn nhảy vào để đc cháy cùng thôinhưng vui đc 1 lúc thì phát hiện ra có hooligan, nên phải để ý canh chừng, mất hẳn vị vuicũng may là tối đó ko có chuyện gì xảy ra cảsáng hôm sau, đc thông báo là ngày căng thẳng nhất nên em đã chuẩn bị kỹ lưỡng hành trang, rồi cùng đội biển chuối (lạ thật, em mà đã xuất hiện trong đội nào là tên đội đó ko chim thì cũng chuối) lên đường chinh phục thử thách, công nhận là các thử thách vô cùng phũ, cộng thêm mệt mỏi về thể xác do 2 đêm ko ngủ đc (vì em có cái tật cứ đi đâu xa nhà là cảm thấy khó ngủ vì lạ chỗ)nên khi cùng đội vượt qua các thử thách xong, em cảm thấy rất mệt mỏinên ăn xong là em vào nằm 1 lúc rồi ngủ đc luôn, ngủ say sưa luôn nhánhưng cũng vì thể mà lúc anh Nở gặp nạn em ko ra giúp sức đc (xin lỗi anh nhá).Tầm 4h30' cả nhà chụp pô ảnh cuối rồi sau đó lên xe đi về.Lúc ở trên xe, em đã nghĩ lại về bản thân trong toàn bộ hành trình này, và em cảm thấy thật có lỗi vì bản thân có tâm sự nên gần như trong cả chuyến đi em đã ko đóng góp hết mình đc cho đội, và em cảm thấy rất có lỗi khi đã để cảm xúc làm ảnh hưởng đến công việc.Em viết bài này trên ning thứ 1 là để đóng góp vào các bài viết về Hải Hoà của đội, thứ 2 là để xin lỗi các ae là mình đã ko hoàn thành tốt nhiệm vụ trong lần đi Hải Hoà này, mình xin các ae và nhất là đội biển chuối tha thứ.

Xem lý lịch thành viên http://tcfamily.zforum.biz

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]